BREAKING NEWS
Search

การแข่งขันกีฬานักศึกษาหาวิทยาลัยราชภัฎกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 41 “พนมรุ้งเกมส์”(นักศึกษา) 4-10/03/2562

เมื่อวันอังคารที่ผ่าน (5 มี.ค.62) 📌 พิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎกลุ่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ ๔๑ “พนมรุ้งเกมส์”📌
วันอังคารที่ 5 มีนาคม 2562 เวลา 17.00 น. ผู้ช่วยศาสตราจารย์กนก โตสุรัตน์ ปฏิบัติหน้าที่อธิการบดีมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ พร้อมด้วยอาจารย์จักราวุธ สิทธิพรมมา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา นางสาวอัฉรากร ศิริสอน รักษาการผู้อำนวยการกองกลาง นางภัทรวรรธน์ ลีลาพัฒนาชัยกุล รักษาการผู้อำนวยการกองพัฒนานักศึกษา นำคณะหัวหน้าคณะนักกีฬา ผู้จัดการทีม ผู้ฝึกสอน และทีมนักกีฬามหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เข้าร่วมพิธีเปิดการแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎกลุ่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ ๔๑ “พนมรุ้งเกมส์” ในครั้งนี้อาจารย์จักราวุธ สิทธิพรมมา รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา เดินนำขบวนพาเหรดนักกีฬาจากมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ เข้าสู่สนามพิธีเปิด โดยได้รับเกียรติจากผู้ว่าราชการจังหวัดบุรีรัมย์ นายธีรวัฒน์ วุฒิคุณเป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎกลุ่ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ ๔๑ “พนมรุ้งเกมส์ แข่งขันระหว่างวันที่ 4 – 10 มีนาคม 2562 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์

🎉 สรุปเหรียญรางวัลในการแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 41 “พนมรุ้งเกมส์” 🎉
…………………………………..

📢 การแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 41 “พนมรุ้งเกมส์” ภายใต้ปรัชญาการแข่งขัน “กีฬา สามัคคี มิตรไมตรีเหนือชัยชนะ” ซึ่งจัดขึ้นในวันที่ 4-10 มีนาคม 2562 ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏบุรีรัมย์ จังหวัดบุรีรัมย์ โดยมีมหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ เข้าร่วมจำนวน 11 แห่ง (นักกีฬาทั้งหมด 2,476 คน แยกเป็น ชาย 1,510 คน และหญิง 966 คน)

📢 สำหรับมหาวิทยาลัยราชภัฏสุรินทร์ ได้เหรียญรางวัลรวมทั้งหมด 28 เหรียญ ได้ลำดับที่ 9 จาก 11 มหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ดังนี้

🏆เหรียญทอง จำนวน 6 เหรียญ

1. ฟุตซอล ประเภททีมหญิง
2. นายศักดิ์ณรงค์ สุขเลิศ
มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 81 กิโลกรัมชาย
3. นางสาวอัญชลี จิตรเจริญ
มวยไทยสมัครเล่น รุ่น 51 กิโลกรัมหญิง
4. นางสาววรรณสว่าง ศรีลออ
มวยไทยสมัครเล่น รุ่น 54 กิโลกรัมหญิง + นักชกยอดเยี่ยม
5. นายภัคพงษ์ ชีทาม
มวยไทยสมัครเล่น รุ่น 63.5 กิโลกรัมชาย + นักชกยอดเยี่ยม
6. นายปฏิภาณ สติมั่น
มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 64 กิโลกรัมชาย

** และเหรียญทอง กีฬาคอล์ฟบอล (กีฬาสาธิต) **

🏅 เหรียญเงิน จำนวน 10 เหรียญ
1. บาสเกตบอล ประเภททีมชาย
2. แฮนด์บอล ประเภททีมชาย
3. เซปักตะกร้อ ประเภททีมเดี่ยวชาย
4. นายณัฐพล ก้านเหลือง ยูโด รุ่น 50 กิโลกรัมชาย
5. นายอนันต์ ทองทา ยูโด รุ่นโอเพ่นชาย
6. นางสาวธัญลักษณ์ บุตตะวงษ์
เทควันโด รุ่น 57 กิโลกรัม หญิง
7. นางสาวสรุตนัน สอดศรีจันทร์
เทควันโด รุ่น น้ำหนักมากกว่า 73 กิโลกรัม
8. นางสาวสวรรยา สีเหลือง ยูโด รุ่น 45 กิโลกรัมหญิง
9. นายภานุวัตร สุขจิตร
มวยไทยสมัครเล่น รุ่น 51 กิโลกรัมชาย
10. นายชัยณรงค์ บุญพอก พุ่งแหลนชาย

🎖เหรียญทองแดง จำนวน 12 เหรียญ
1. ฟุตบอล ประเภท ทีมชาย
2. ฟุตบอล ประเภท ทีมหญิง
3. นายภานุพงษ์ ทองสะโคม ยูโด รุ่น 81 กิโลกรัมชาย
4. นางสาวสุวรรณ กลิ่นเชย ยูโด รุ่น 63 กิโลกรัมหญิง
5. นางสาวกุสุมา สุวรรณวิโรจน์ ยูโด รุ่น โอเพ่นหญิง
6. นางสาวณัฐสุดา ศิลารักษ์
เทควันโด รุ่น 53 กิโลกรัมหญิง
7. นายณัฐภัทร สืบสังข์ เทควันโด รุ่น 54 กิโลกรัมชาย
8. นางสาวกนกพร แย้มเสนาะ
เทควันโด รุ่น 67 กิโลกรัมหญิง
9. นายสิทธิชัย พูนศรี เทควันโด รุ่น 74 กิโลกรัมชาย
10. นายโชคนิติ ทะเลน้อย
เทควันโด รุ่น 87 กิโลกรัมขึ้นไปชาย
11. นายบวรเดช คิ้วไธสง
มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 52 กิโลกรัมชาย
12. นายจักรกฤษณ์ แก่นจักร
มวยสากลสมัครเล่น รุ่น 60 กิโลกรัมชาย

📌 ส่วนเจ้าภาพครั้งต่อไปในการแข่งขันกีฬานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฏกลุ่มภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ 42 คือ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี




ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *

WordPress spam blocked by CleanTalk.